ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങളുടെ സീസണിൽ വാക്സിനുകൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചു സിഡിസി ഡയറക്ടർ : പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ഡാളസ് : ഓരോ ശൈത്യകാലത്തും പടരുന്ന ശ്വസന വൈറസുകളെ കുറിച്ച് അവബോധം പ്രചരിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള രാജ്യവ്യാപക പര്യടനത്തിന്റെ ഭാഗമായി, സിഡിസി ഡയറക്ടർ ഡോ. മാണ്ടി കോഹൻ വെള്ളിയാഴ്ച ഡാളസിൽ പര്യടനം നടത്തി..താങ്ക്സ് ഗിവിംഗ് ഒത്തുചേരലുകൾക്ക് മുന്നോടിയായി കോവിഡ് ലക്ഷണങ്ങളുള്ള ആളുകളെ പരിശോധിക്കാൻ കോഹൻ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചു.

ഹെൽത്ത് ഡയറക്ടർ ഡോ. ഫിലിപ്പ് ഹുവാങ്, കൗണ്ടി ജഡ്ജ് ക്ലേ ജെങ്കിൻസ്, കോൺഗ്രസ് വുമൺ ജാസ്മിൻ ക്രോക്കറ്റ് എന്നിവരോടൊപ്പം കോഹൻ ഡാളസ് കൗണ്ടി ഹെൽത്ത് ആന്റ് ഹ്യൂമൻ സർവീസസിലെ പ്രതിരോധ ക്ലിനിക്കിൽ സന്ദർശനം നടത്തി.

കമ്മ്യൂണിറ്റികൾ വാക്സിനേഷൻ സ്വീകരിക്കുന്ന നിരവധി മാർഗങ്ങളിൽ ഒന്നായി, വാൾമാർട്ട് ഗിഫ്റ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഷോട്ടുകൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന കൗണ്ടി ഉപയോഗത്തെ അവർ പ്രശംസിച്ചു. ഒരു അമ്മയെന്ന നിലയിൽ, തന്റെ പെൺമക്കൾക്ക് ഇൻഫ്ലുവൻസയ്ക്കും കൊവിഡിനും വാക്സിനേഷൻ നൽകാൻ തിരഞ്ഞെടുത്തതിന്റെ സ്വന്തം കഥയും കോഹൻ പങ്കിട്ടു, പ്രത്യേകിച്ച് കുട്ടികൾക്കിടയിൽ.രോഗത്തിന്റെ അപകടസാധ്യതകളേക്കാൾ വാക്സിനേഷൻ മികച്ചതാണെന്ന് ഡാറ്റ സൂചിപ്പിക്കുന്നു,

നോർത്ത് ടെക്‌സാസിലെ പീഡിയാട്രിക് ആശുപത്രികളെ കീഴടക്കുന്ന ആർ‌എസ്‌വിയുടെ കേസുകളുടെ നിലവിലെ കുതിച്ചുചാട്ടം ഷെഡ്യൂളിലാണെന്നും രാജ്യത്തിന്റെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങളിലേക്ക് വ്യാപിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് പ്രതിരോധ നടപടികൾ ആരംഭിക്കുമെന്നും കോഹൻ പറഞ്ഞു.

പള്ളിയിലായാലും കമ്മ്യൂണിറ്റി സെന്ററിലായാലും ഞങ്ങൾ ആളുകളെ കണ്ടുമുട്ടുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയും അവരെ എങ്ങനെ സംരക്ഷിക്കാമെന്ന് ആളുകളുമായി സംസാരിക്കുന്ന നേതാക്കൾ ആ കമ്മ്യൂണിറ്റിയിൽ ഉണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അവർ പറഞ്ഞു.

ഡാളസ് കൗണ്ടി നിലവിൽ ഫ്ലൂ, കോവിഡ് വാക്സിനുകൾ, ഗർഭിണികൾക്കായി RSV വാക്സിനുകൾ എന്നിവ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. യോഗ്യതയെയും സ്ഥലങ്ങളെയും കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾക്ക്, dallascounty.org സന്ദർശിക്കുക.
P.P.Cherian BSc, ARRT(R) CT(R)
Freelance Reporter

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *