അനധികൃതമായി യുഎസിൽ പ്രവേശിക്കുന്ന കുടിയേറ്റക്കാരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യാൻ പോലീസിന് അനുമതി നൽകുന്ന ബില്ലിൽ ടെക്സസ് ഗവർണർ ഒപ്പുവച്ചു- പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ഓസ്റ്റിൻ : അനധികൃതമായി ടെക്സസ്സിൽ കടന്നതായി കരുതുന്ന കുടിയേറ്റക്കാരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യാൻ സംസ്ഥാനത്തെ എല്ലാ പോലീസുകാർക്കും പുതിയ അധികാരങ്ങൾ നൽകുന്ന ബില്ലിൽ ടെക്സസ് ഗവർണർ ഗ്രെഗ് ആബട്ട് തിങ്കളാഴ്ച ഒപ്പുവച്ചു.കൂടുതൽ അതിർത്തി സുരക്ഷിതത്വത്തിനായി 1 ബില്യൺ ഡോളറിലധികം നീക്കിവയ്ക്കുന്ന ബില്ലിലും അബോട്ട് ഒപ്പുവച്ചു.

തീവ്രവലതുപക്ഷ റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടിയുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ യുഎസ് ഇമിഗ്രേഷൻ നിയമം നടപ്പിലാക്കുന്നതിനുള്ള ഫെഡറൽ ഗവൺമെന്റിന്റെ അധികാരത്തോടുള്ള കടുത്ത വെല്ലുവിളിയാണിത്.റിപ്പബ്ലിക്കൻ ആധിപത്യമുള്ള ടെക്സാസ് നിയമസഭയിൽ കഴിഞ്ഞ മാസം ഡെമോക്രാറ്റിക് നിയമനിർമ്മാതാക്കളുടെ കോപാകുലമായ എതിർപ്പിന്മേൽ നിയമം പാസാക്കി.

നിയമനിർമ്മാണം യുഎസ് നിയമത്തെ ധിക്കരിക്കുന്നതാണെന്ന് നിയമ വിദഗ്ധർ നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു – ഫെഡറൽ അധികാരികളിൽ നിന്ന് കോടതി വെല്ലുവിളി അബോട്ടിന് തീർച്ചയായും പ്രതീക്ഷിക്കാം. അടുത്ത മാർച്ചിൽ നിയമം പ്രാബല്യത്തിൽ വരും.

“മെക്സിക്കൻ ജനതയെയോ മറ്റ് ദേശീയതകളെയോ മെക്സിക്കൻ മണ്ണിലേക്ക് തടങ്കലിലാക്കാനോ നാടുകടത്താനോ പ്രാദേശിക അല്ലെങ്കിൽ സംസ്ഥാന അധികാരികളെ അനുവദിക്കുന്ന ഏതൊരു നടപടിയും മെക്സിക്കൻ സർക്കാർ നിരസിക്കുന്നു,” മെക്സിക്കോയുടെ വിദേശ ബന്ധ വകുപ്പ് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

Report : P.P.Cherian BSc, ARRT(R) CT(R)

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *