സൗത്ത് കരോലിന റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രൈമറി, ട്രംപിനെ വെല്ലുവിളിച്ചു ഹേലി

Spread the love

കോൺവേ(സൗത്ത് കരോലിന):സൗത്ത് കരോലിന റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രൈമറിക്ക് രണ്ടാഴ്ച ശേഷിക്കെ, നിക്കി ഹേലി തൻ്റെ സ്വന്തം സംസ്ഥാനത്തു ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിനെ വെല്ലുവിളിക്കുന്നു.ഫെബ്രുവരി 24 നാണു സൗത്ത് കരോലിന റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടി പ്രൈമറി നടക്കുന്നത്.

നെവാഡയിലെ അനായാസ വിജയത്തിന് ശേഷം ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം തെക്കൻ സംസ്ഥാനങ്ങളിലേക്ക് തൻ്റെ പ്രചാരണ ശ്രദ്ധ തിരിയുന്ന ട്രംപ്, ശനിയാഴ്ച മർട്ടിൽ ബീച്ചിനടുത്തുള്ള കോൺവേയിൽ നടന്ന റാലിയിൽ ഒരു വലിയ ജനക്കൂട്ടത്തെ ആകർഷിച്ചു .2020 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ താൻ പരാജയപ്പെട്ടുവെന്ന തെറ്റായ അവകാശവാദങ്ങൾ ആവർത്തിച്ചു, തനിക്കെതിരെ പക്ഷപാതപരമായി കാണുന്ന ഒരു വാർത്താ മാധ്യമത്തെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തി, ഹേലിക്കും അവരുടെ ഭർത്താവിനും പ്രസിഡൻ്റുമായ ജോ ബൈഡനെതിരെയും ആഞ്ഞടിച്ചു.

അതേസമയം ന്യൂബെറിയിലെ ഒരു ചരിത്രപ്രസിദ്ധമായ ഓപ്പറ ഹൗസിന് പുറത്ത് തടിച്ചുകൂടിയ നൂറോളം ആളുകളോട് സംസാരിച്ച ഹേലി, ട്രംപിനെ അമേരിക്കൻ ജനതയിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാത്ത ഒരു ക്രമരഹിതനും സ്വയം ആഗിരണം ചെയ്യപ്പെടുന്നതുമായ വ്യക്തിയായി ശനിയാഴ്ച ചിത്രീകരിച്ചു.

ട്രംപിൻ്റെ മാനസിക ക്ഷമതയെക്കുറിച്ചുള്ള ചോദ്യങ്ങൾ ഹേലി വീണ്ടും ഉന്നയിച്ചു,77 കാരനായ ട്രംപിനെയും 81 കാരനായ ബൈഡനെയും വ്യത്യസ്തമാക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു മാർഗമായ രാഷ്ട്രീയക്കാർക്കുള്ള മാനസിക കഴിവ് പരിശോധനകൾക്കായി 52 കാരിയായ ഹേലി തൻ്റെ പ്രചാരണത്തിലുടനീളം ആഹ്വാനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

“എന്തുകൊണ്ടാണ് 80-കളിൽ ഒരാളെ ഞങ്ങൾ ഓഫീസിലേക്ക് മത്സരിപ്പിക്കുന്നത്?” ഹേലി ചോദിച്ചു. “എന്തുകൊണ്ടാണ് അവർക്ക് അവരുടെ അധികാരം ഉപേക്ഷിക്കാൻ കഴിയാത്തത്?”

പ്രസിഡൻ്റ് സ്ഥാനത്തേക്ക് 80 വയസ്സുള്ള രണ്ട് പേരെക്കാൾ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെക്കാൻ തനിക്കു സാധിക്കുമെന്നും ഹേലി പറഞ്ഞു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *