ഗാസ യുദ്ധത്തിൽ പ്രതിഷേധം വൈറ്റ് ഹൗസിന് പുറത്ത് ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകൾ തടിച്ചുകൂടി

Spread the love

വാഷിംഗ്ടൺ : ഇസ്രായേൽ-ഹമാസ് യുദ്ധത്തോടുള്ള ബൈഡൻ ഭരണകൂടത്തിൻ്റെ നയങ്ങളിൽ പ്രതിഷേധിച്ച് രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള നഗരങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകൾ ശനിയാഴ്ച വൈറ്റ് ഹൗസിന് പുറത്ത് ഒത്തുകൂടി, ഇസ്രായേൽ കടന്നുപോയ ഒരു ചുവന്ന വരയാണെന്ന് അവർ പറയുന്നതിൻ്റെ പ്രതീകമായി പലരും കെഫിയകളും ചുവന്ന വസ്ത്രങ്ങളും ധരിച്ചു.

ഗാസയിലെ യുദ്ധത്തോടുള്ള സമീപനം മാറ്റണമെന്ന് പ്രസിഡൻ്റ് ജോ ബൈഡനോട് ആവശ്യപ്പെട്ട് നൂറുകണക്കിന് പ്രതിഷേധക്കാർ വൈറ്റ് ഹൗസിന് ചുറ്റും ചുവന്ന ബാനർ ഉയർത്തി.

“ബൈഡൻ, ബൈഡൻ നിങ്ങൾക്ക് മറയ്ക്കാൻ കഴിയില്ല, ഞങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ ചുവന്ന വരയാണ്,” പ്രതിഷേധക്കാർ ആക്രോശിച്ചു.

“ഗാസയിലെ ഇസ്രയേലിൻ്റെ വംശഹത്യയുടെ കാര്യത്തിൽ ബൈഡൻ വരയ്ക്കാത്ത ചുവന്ന വര വരയ്ക്കുക എന്നതാണ് ഉദ്ദേശം, മതിയെന്ന് പറയാൻ ജനങ്ങൾ എന്ന നിലയിൽ ഞങ്ങൾ ഇന്ന് ചുവന്ന വര വരയ്ക്കുകയാണെന്ന്,” പ്രതിഷേധക്കാരനായ നാസ് ഇസ പറഞ്ഞു. പലസ്തീൻ യുവജന പ്രസ്ഥാനത്തിൽ നിന്ന്. “ഒരു ആയുധ ഉപരോധത്തിനുള്ള സമയമാണിത്, ഇത് അവസാനിപ്പിക്കാനുള്ള സമയമാണിത്.”

ന്യൂയോർക്ക് സിറ്റി, ഫിലാഡൽഫിയ, ബോസ്റ്റൺ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള നഗരങ്ങളിൽ നിന്ന് പ്രതിഷേധക്കാരിൽ ചിലർ പ്രതിഷേധത്തിനായി ബസുകളിൽ കയറിയതായി സോഷ്യൽ മീഡിയ സൈറ്റായ എക്‌സിലെ സംഘാടക ഗ്രൂപ്പുകളിലൊന്ന് പറയുന്നു.

പതിറ്റാണ്ടുകളായി അടിച്ചമർത്തലുകൾ, അനധികൃത തടങ്കലുകൾ, നിയമവിരുദ്ധമായ അധിനിവേശങ്ങൾ, അനധികൃത കുടിയേറ്റങ്ങൾ എന്നിവയുണ്ട്,” ടെന്നസിയിലെ നാഷ്‌വില്ലിൽ നിന്ന് ഡി.സിയിലേക്ക് ഡ്രൈവ് ചെയ്ത ഇബ്രാഹിം ദബ്ദൂബ് പറഞ്ഞു.

ഒരു കൂട്ടം പ്രതിഷേധക്കാരും ആക്രോശിച്ചു, “ഉറക്കെ പറയൂ, വ്യക്തമായി പറയൂ, ഞങ്ങൾക്ക് ഇവിടെ സയണിസ്റ്റുകളെ ആവശ്യമില്ല.”ഏതാനും പ്രതിഷേധക്കാർ ഹമാസിൻ്റെ അംഗങ്ങൾ ധരിക്കുന്നതിന് സമാനമായ പച്ച തലപ്പാവ് ധരിച്ചിരുന്നു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *