അലബാമ വെടിവയ്പില്‍ നാല് പേർ കൊല്ലപ്പെട്ടു, നിരവധി പേർക് വെടിയേറ്റു – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ഡാഡെവില്ലെ, അലബാമ – മോണ്ട്‌ഗോമറിയിൽ നിന്ന് 50 മൈൽ വടക്കുകിഴക്കായി ഡാഡെവില്ലിൽ കുറഞ്ഞത് നാല് പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും നിരവധി പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്ത വെടിവയ്പ്പിനെക്കുറിച്ച് പോലീസ് ഞായറാഴ്ച അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു

2023 ഏപ്രിൽ 15 നു രാത്രി 10.30-ഓടെ ഒരു ജന്മദിന പാർട്ടിക്കിടെയാണ് വെടിവയ്പ്പ് ഉണ്ടായത്. വെടിവയ്പ്പിലേക്ക് നയിച്ച കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് പ്രാഥമിക സ്ഥിരീകരണമൊന്നും ലഭിച്ചിട്ടില്ല, കൂടാതെ പ്രതി കസ്റ്റഡിയിലുണ്ടോ എന്ന് ഉടൻ അറിയില്ലെന്നും അലബാമ ലോ എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഏജൻസിയിലെ ജെറമി ബർക്കറ്റ് പറഞ്ഞു.

“ഈ സംഭവത്തിൽ ദാരുണമായി നാല് ജീവൻ നഷ്ടപ്പെട്ടു, നിരവധി പരിക്കുകൾ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്,” ഞായറാഴ്ച ഒരു വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ ബർക്കറ്റ് പറഞ്ഞു.രണ്ട് വർഷം മുമ്പ് പഴയ ബാങ്ക് ഓഫ് ഡാഡെവില്ലിൽ നിന്ന് മാറ്റിയ മഹാഗണി മാസ്റ്റർപീസ് ഡാൻസ് സ്റ്റുഡിയോയിലാണ് വെടിവയ്പ്പ് നടന്നത്. സമ്മേളനത്തിൽ 20 പേർക്ക് വെടിയേറ്റിട്ടുണ്ടാകാമെന്ന് ചില മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

ഗ്രീൻ, കൊളംബസ് തെരുവുകൾക്കിടയിലുള്ള നോർത്ത് ബ്രോഡ്‌നാക്സ് സ്ട്രീറ്റ്, കുസെറ്റ സ്ട്രീറ്റിന്റെ ഒരു ഭാഗം എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ ശനിയാഴ്ച രാത്രി കുറ്റകൃത്യം നടന്ന സ്ഥലത്തിന് സമീപമുള്ള നിരവധി ബ്ലോക്കുകൾ പോലീസ് വളഞ്ഞു. സ്ട്രിപ്പിൽ പ്രൊഫഷണൽ സേവനങ്ങൾ, ഒരു ഫർണിച്ചർ സ്റ്റോർ, പി എൻ സി ബാങ്ക്, പ്രൊബേറ്റ് ഓഫീസ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള കൗണ്ടി സേവനങ്ങൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന തലപൂസാ കൗണ്ടി കോർട് ഹൗസ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

വെടിയേറ്റവരിൽ ഭൂരിഭാഗവും കൗമാരക്കാരാണെന്ന് ഡാഡെവിൽ പോലീസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിന്റെയും പ്രാദേശിക ഹൈസ്‌കൂൾ ഫുട്‌ബോൾ ടീമിന്റെയും ചാപ്ലിൻ ആയി സേവനമനുഷ്ഠിക്കുന്ന പാസ്റ്റർ ബെൻ ഹെയ്‌സ് പറഞ്ഞു. പതിനാറുകാരന്റെ പിറന്നാൾ ആഘോഷത്തിനിടെയാണ് വെടിവയ്പുണ്ടായതെന്നും ഗുരുതരമായ കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ അപൂർവമായ ചെറിയ പട്ടണത്തെ അക്രമം നടുക്കിയെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“കൊല്ലപ്പെട്ട ചെറുപ്പക്കാരിൽ ഒരാൾ ഞങ്ങളുടെ സ്റ്റാർ അത്‌ലറ്റുകളിൽ ഒരാളും ഒരു മികച്ച വ്യക്തിയുമായിരുന്നു. അതിനാൽ ഈ വിദ്യാർത്ഥികളിൽ പലരെയും എനിക്കറിയാമായിരുന്നു. ഡാഡെവില്ലെ ഒരു ചെറിയ പട്ടണമാണ്, ഇത് ഈ പ്രദേശത്തെ എല്ലാവരെയും ബാധിക്കും,” ഹെയ്‌സ് പറഞ്ഞു.

2023-ൽ 100 ദിവസം, ഏപ്രിൽ 10 നു ലൂയിസ്‌വില്ലെ ആക്രമണം രാജ്യത്തിന്റെ 146-ാമത് കൂട്ട വെടിവെപ്പും 15-ാമത്തെ കൂട്ടക്കൊലയുമായിരുന്നു .2022-ൽ 145 പേരുടെ മരണത്തിനിടയാക്കിയ 130 വെടിവയ്പ്പുകളും 2021-ൽ ഈ സമയത്ത് 165 മരണങ്ങൾക്ക് കാരണമായ 136 കൂട്ട വെടിവയ്പ്പുകളും മറികടന്നു.

ജനുവരി 21 ന് കാലിഫോർണിയയിലെ മോണ്ടെറി പാർക്കിൽ ഒരു ഡാൻസ് ഹാളിൽ 72 കാരനായ തോക്കുധാരി 11 പേരെ കൊലപ്പെടുത്തിയതാണ് ഈ വർഷത്തെ ഏറ്റവും മാരകമായ വെടിവയ്പ്പ്.

വെടിവെപ്പിനെ കുറിച്ച് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡനെ അറിയിച്ചതായി വൈറ്റ് ഹൗസ് അറിയിച്ചു. പ്രസിഡന്റ് സ്ഥിതിഗതികൾ നിരീക്ഷിച്ചു വരികയാണെന്നും പിന്തുണ നൽകുന്നതിനായി പ്രാദേശിക ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായും നിയമപാലകരുമായും ബന്ധപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്നും ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

Author