ഹണ്ടർ ബൈഡനെതിരായ ആരോപണം, ബൈഡനെ ഇംപീച്ച് ചെയ്യണമെന്ന് നിക്കി ഹേലി

Spread the love

സൗത്ത് കരോലിന:ഹണ്ടർ ബൈഡനെതിരായ അന്വേഷണത്തിൽ അനുചിതമായ ഇടപെടലുണ്ടായെന്ന ആരോപണത്തിൽ കോൺഗ്രസ് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡനെ ഇംപീച്ച് ചെയ്യണമെന്നു നിക്കി ഹേലി.

“ആരെങ്കിലും അത് ചെയ്യണം,” റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനാർത്ഥിത്വത്തിനായി മത്സരിക്കുന്ന ഹേലി പറഞ്ഞു, ആരോപണങ്ങൾ ഫോക്സ് ന്യൂസ് അവതാരകൻ ഗ്രെഗ് ഗട്ട്ഫെൽഡിന്റെ “ഗട്ട്ഫെൽഡ്” എന്ന ഷോയിൽ ഇംപീച്ച്മെന്റ് ആവശ്യമാണോ എന്ന് ചോദ്യത്തിനു മറുപടി

ബൈഡന്റെ മകനെക്കുറിച്ചുള്ള അന്വേഷണത്തിൽ ഇടപെടലുണ്ടായെന്ന വിസിൽബ്ലോവർമാരുടെ ആരോപണത്തിൽ ഹൗസ് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ നീതിന്യായ വകുപ്പിലെയും ഐആർഎസിലെയും ഉദ്യോഗസ്ഥരെ ചോദ്യം ചെയ്യാൻ നോക്കുന്നതിനിടെയാണ് സൗത്ത് കരോലിനയിലെ മുൻ ഗവർണറും ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയിലെ അംബാസഡറുമായ ഹേലിയുടെ അഭിപ്രായങ്ങൾ.

ഹണ്ടർ ബൈഡൻ ചെയ്തുവെന്ന് ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന നികുതിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട തെറ്റായ കുറ്റകൃത്യങ്ങളുടെ അന്വേഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന ഡസനിലധികം ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായി ഹൗസ് ഓവർസൈറ്റ്, ജുഡീഷ്യറി, വേസ് ആൻഡ് മീൻസ് കമ്മിറ്റികളുടെ അധ്യക്ഷന്മാർ ചോദ്യം ചെയ്യും
എന്തുകൊണ്ടാണ് കോൺഗ്രസ് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർക്ക് ഇപ്പോൾ ഇംപീച്ച്‌മെന്റ് പ്രക്രിയ ആരംഭിക്കാൻ കഴിയാത്തതെന്ന് ചോദിച്ചപ്പോൾ, ഹേലി പറഞ്ഞു: “ശരി, അവർ അത് ചെയ്യണം.”

“നീതിവകുപ്പ് അത് ചെയ്യാൻ പോകുന്നില്ലെങ്കിൽ, കോൺഗ്രസ് അത് ചെയ്യണം. പക്ഷേ ആരെങ്കിലും അത് ചെയ്യണം. ഐ ആർ എസ് വിസിൽബ്ലോവർമാരിൽ ഒരാൾ ഉന്നയിക്കുന്ന ആരോപണങ്ങൾ “യഥാർത്ഥത്തിൽ നിയമാനുസൃതമാണെന്ന്” അവർ പറഞ്ഞു.

2009 മുതൽ ഏജൻസിക്ക് വേണ്ടി പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുള്ള ഐആർഎസ് ക്രിമിനൽ അന്വേഷണങ്ങളുടെ സൂപ്പർവൈസറി സ്‌പെഷ്യൽ ഏജന്റായ ഗാരി ഷാപ്‌ലി, മെയ് മാസത്തിൽ ഹൗസ് വേസ് ആൻഡ് മീൻസ് കമ്മിറ്റിക്ക് മുമ്പാകെ മൊഴി നൽകി, കമ്മിറ്റി ട്രാൻസ്‌ക്രിപ്റ്റ് ഈ മാസം ലഭ്യമാക്കി.

വാഷിംഗ്ടൺ, ഡിസി, കാലിഫോർണിയ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ഹണ്ടർ ബൈഡനെ വ്യാപകമായ കുറ്റങ്ങൾ ചുമത്തി ആക്രമിക്കാൻ ഡെലവെയറിന്റെ യുഎസ് അറ്റോർണി ഡേവിഡ് വെയ്സ് അധികാരം തേടി, എന്നാൽ ആ ജില്ലകളിലെ യുഎസ് അറ്റോർണിമാർ അങ്ങനെ ചെയ്തില്ല എന്നതാണ് ഷാപ്ലിയുടെ ആരോപണങ്ങൾ.

ആരോപണങ്ങൾ നീതിന്യായ വകുപ്പ് നിഷേധിച്ചു. “അറ്റോർണി ജനറലും യു.എസ് അറ്റോർണി ഡേവിഡ് വെയ്‌സും പറഞ്ഞതുപോലെ, യു.എസ് അറ്റോർണി വെയ്‌സിന് ഈ വിഷയത്തിൽ പൂർണ്ണ അധികാരമുണ്ട്, എവിടെ, എപ്പോൾ, ഉചിതമെന്ന് തോന്നുന്ന കുറ്റങ്ങൾ ഫയൽ ചെയ്യണോ എന്ന് തീരുമാനിക്കുന്നതിനുള്ള ഉത്തരവാദിത്തം ഉൾപ്പെടെ. അങ്ങനെ ചെയ്യാൻ അദ്ദേഹത്തിന് കൂടുതൽ അനുമതി ആവശ്യമില്ല, ”ജസ്റ്റിസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ഓഫീസ് ഓഫ് പബ്ലിക് അഫയേഴ്‌സിന്റെ ഡെപ്യൂട്ടി ഡയറക്ടർ വിൻ ഹോൺബക്കിൾ പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെടുന്നത് ന്യായമാണ്. ട്രംപ് എന്തെങ്കിലും തെറ്റ് ചെയ്താലോ? നന്നായി. നമുക്ക് അത് പരിശോധിക്കാം. എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് നോക്കാം. അദ്ദേഹത്തിന് ഒരു ജൂറി ഉണ്ട്. അയാൾക്ക് സ്വയം പ്രതിരോധിക്കാൻ കഴിയും. ബൈഡൻ എന്തെങ്കിലും തെറ്റ് ചെയ്‌തിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, കൊള്ളാം, പക്ഷേ ഞങ്ങൾ അത് പരിശോധിക്കേണ്ടതുണ്ട്. അവർ അത് ചെയ്യണം. ”വ്യാഴാഴ്ച, ഹേലി പറഞ്ഞു:

ഫെഡറൽ ആദായനികുതി അടയ്ക്കുന്നതിൽ മനഃപൂർവ്വം പരാജയപ്പെട്ടതിന്റെ രണ്ട് ഫെഡറൽ തെറ്റായ കുറ്റകൃത്യങ്ങളിൽ കുറ്റസമ്മതം നടത്താൻ ഹണ്ടർ ബൈഡൻ സമ്മതിച്ചതായി കോടതിയിൽ പറയുന്നു. കോടതി രേഖകൾ അനുസരിച്ച്, ചില വ്യവസ്ഥകൾ പാലിക്കുന്നപക്ഷം പിരിച്ചുവിടാൻ സാധ്യതയുള്ള ഒരു പ്രത്യേക കുറ്റകരമായ തോക്ക് കൈവശം വയ്ക്കുന്ന കുറ്റവും അദ്ദേഹം അഭിമുഖീകരിക്കുന്നു.അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഹർജി ഹിയറിങ് ജൂലൈ 26-ന് ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്‌തിരിക്കുന്നത്.

Report : P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *