വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ കാണാതായ 2 കുട്ടികളെ തിരിച്ചറിഞ്ഞു; തിരച്ചിൽ തുടരുന്നു

Spread the love

ബക്‌സ് കൗണ്ടി( പെൻസിൽവാനിയ):ബക്‌സ് കൗണ്ടിയിലെ വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ കാണാതായ കുട്ടികളുടെയും മരിച്ച അഞ്ച് പേരുടെയും പേരുവിവരങ്ങൾ അധികൃതർ പുറത്തുവിട്ടു.

വാരാന്ത്യ മഴയെത്തുടർന്ന് ഒഴുക്കിൽപ്പെട്ട 9 മാസം പ്രായമുള്ള ആൺകുട്ടിക്കും അവന്റെ 2 വയസ്സുള്ള സഹോദരിക്കും വേണ്ടിയുള്ള തിരച്ചിൽ ബക്സ് കൗണ്ടിയിലെ ജീവനക്കാർ ഊർജിതമാക്കി.

തിങ്കളാഴ്ച കുടുംബത്തിന്റെ പേരും ഫോട്ടോകളും അപ്പർ മേക്ക്ഫീൽഡ് ടൗൺഷിപ്പ് പോലീസ് പുറത്തുവിട്ടു. കാണാതായ കുട്ടികളെ 2 വയസ്സുള്ള മട്ടിൽഡ “മാറ്റി” ഷീൽസ്, 9 മാസം പ്രായമുള്ള കോൺറാഡ് ഷീൽസ് എന്നിവരെ തിരിച്ചറിഞ്ഞു.

സൗത്ത് കരോലിനയിലെ ചാൾസ്റ്റണിലെ ഒരു കുടുംബത്തിലെ അംഗങ്ങളാണ് കുട്ടികൾ, ശനിയാഴ്ച വൈകുന്നേരം സ്റ്റോൺബ്രിഡ്ജ് ക്രോസിംഗ് റോഡിൽ റൂട്ട് 532 ന് സമീപം വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ അകപ്പെട്ടപ്പോൾ ബന്ധുക്കളെയും സുഹൃത്തുക്കളെയുംകാണുന്നതിന് കുടുംബത്തോടൊപ്പം ഡ്രൈവ് ചെയ്യുകയായിരുന്നു.

കുട്ടികളെ കണ്ടെത്താനുള്ള ശ്രമം വലിയൊരു സംരംഭമായിരിക്കുമെന്നും 100 തിരച്ചിൽ സംഘവും നിരവധി ഡ്രോണുകളും ഡെലവെയർ നദിയിലേക്ക് ഒഴുകുന്ന അരുവിക്കരയിൽ സഹോദരങ്ങളെ തിരയുമെന്നും അപ്പർ മേക്ക്ഫീൽഡ് ടൗൺഷിപ്പ് ഫയർ ചീഫ് ടിം ബ്രൂവർ തിങ്കളാഴ്ച പറഞ്ഞു.

“കടുത്ത വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാൻ അവർ ശ്രമിക്കുമ്പോൾ, അച്ഛൻ 4 വയസ്സുള്ള മകനെ കൊണ്ടുപോയി, അമ്മയും മുത്തശ്ശിയും രണ്ട് കുട്ടികളെ പിടികൂടി,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
അച്ഛനും മകനും “അത്ഭുതകരമായി” സുരക്ഷിതരായി. മുത്തശ്ശിയും അമ്മയും രണ്ട് കുട്ടികളും വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ ഒഴുകിപ്പോയി,” ബ്രൂവർ പറഞ്ഞു.

ഇവരുടെ അമ്മ 32 കാരിയായ കാറ്റി സെലിയെ പിന്നീട് മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തി. മുത്തശ്ശി രക്ഷപ്പെട്ടു, പ്രാദേശിക ആശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലായിരുന്നു.
“അവരുടെ സ്നേഹനിധിയായ പിതാവ് ജിം ഷീൽസും അവരുടെ മുഴുവൻ കുടുംബവും എല്ലാവരുടെയും പ്രാർത്ഥനയ്ക്കും പിന്തുണയ്ക്കും നന്ദി അറിയിക്കുന്നു. മാറ്റിയെയും കോൺറാഡിനെയും കണ്ടെത്താനുള്ള ഈ വൻ തിരച്ചിലിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന എല്ലാ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കും നന്ദി അറിയിക്കുന്നു,
വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ മരിച്ച മറ്റ് നാല് പേരെ തിരിച്ചറിഞ്ഞത്:അപ്പർ മേക്ക്ഫീൽഡ് പോലീസ് ഫേസ്ബുക്ക് പോസ്റ്റിൽ പരസ്യപ്പെടുത്തി. സൂസൻ ബർൺഹാർട്ട്, (53)- ടൈറ്റസ്‌വില്ലെ, ന്യൂജേഴ്‌സി,യുകോ ലവ്, (64) , പെൻസിൽവാനിയ, ലിൻഡ ഡെപ്പിറോ( 74), പെൻസിൽവാനിയ,എൻസോ ഡെപ്പിറോ (78)പെൻസിൽവാനിയ.

Report :  P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter

 

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *