ബൈബിൾ വിതരണത്തിനായി പിരിച്ചെടുത്ത 30 മില്യണിലധികം ഡോളർ തിരിച്ചുവിട്ട ജേസനെ കണ്ടെത്താൻ അന്താരാഷ്ട്ര അന്വേഷണം -പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ജോർജിയ : ചൈനയിൽ ബൈബിൾ വിതരണത്തിനായി ചെലവഴിക്കാൻ ഉദ്ദേശിച്ചിരുന്ന ക്രിസ്ത്യൻ ചാരിറ്റികളിൽ നിന്ന് പിരിച്ചെടുത്ത 30 മില്യണിലധികം ഡോളർ തിരിച്ചുവിട്ടുവെന്ന ആരോപണത്തിൽ ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന ജോർജിയയിൽ നിന്ന് ഒളിച്ചോടിയ ആളെ കണ്ടെത്താൻ ഫെഡറൽ അധികാരികൾ അന്താരാഷ്ട്ര അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു.

ചൊവ്വാഴ്ച മുദ്രവെക്കാത്ത ഒരു ഫെഡറൽ കുറ്റപത്രം അനുസരിച്ച്, 45 കാരനായ ജേസൺ ജെറാൾഡ് ഷെങ്ക് ചാരിറ്റികളിൽ നിന്നും വ്യക്തികളിൽ നിന്നും 33 മില്യൺ ഡോളറിലധികം സംഭാവനയായി സ്വീകരിച്ചു – ബൈബിളുകളും ക്രിസ്ത്യൻ സാഹിത്യങ്ങളും നിർമ്മിക്കുന്നതിനും വിതരണം ചെയ്യുന്നതിനും ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് അദ്ദേഹം വാഗ്ദാനം ചെയ്ത പണമാണ് വഴി മാറി ചിലവഴിച്ചത് .

വജ്രങ്ങൾക്കും വിലയേറിയ ലോഹങ്ങൾക്കുമായി ഏകദേശം 1 മില്യൺ ഡോളർ, തന്റെ ഫാമിലി ഫാമിൽ 7 മില്യൺ, ചിലിയിലെ റിയൽ എസ്റ്റേറ്റിന് 320,000 ഡോളർ, 16 ലൈഫ് ഇൻഷുറൻസ് പോളിസികൾക്കായി 4 മില്യൺ, ഒരു സ്വകാര്യ യുഎസ് ആണവ കമ്പനിയുടെ ഓഹരികൾക്കായി 850,000 ഡോളർ, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് പേയ്‌മെന്റുകൾക്കായി 820,000 ഡോളർ എന്നിങ്ങനെ ഷെങ്ക് ചിലവഴിച്ചു. ഒരു ഓൺലൈൻ സ്‌പോർട്‌സ് വാതുവെപ്പ് സൈറ്റിൽ $1 മില്യൺ നിക്ഷേപിച്ചു-അത് പിന്നീട് വഞ്ചനാപരമായ പ്രവർത്തനത്തിന്റെ പേരിൽ അടച്ചുപൂട്ടി.

തന്റെ ട്രാക്കുകൾ മറയ്ക്കാൻ അദ്ദേഹം വളരെയധികം ശ്രമിച്ചു, കുറ്റപത്രം അവകാശപ്പെടുന്നു. “ഇടപാടുകളുടെ സ്വഭാവം മറച്ചുവെക്കാൻ” ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകളുള്ള വിവിധ ഷെൽ കോർപ്പറേഷനുകളിലേക്ക് ഷെങ്ക് ഫണ്ട് നിർദ്ദേശിച്ചു.

കുറ്റാരോപണ പ്രകാരം താൻ തട്ടിപ്പ് നടത്തുന്ന ചാരിറ്റികൾക്ക് അദ്ദേഹം പൂർണ്ണമായും കെട്ടിച്ചമച്ച സ്‌പ്രെഡ്‌ഷീറ്റുകൾ പോലും അയച്ചു – വിവിധ ചൈനീസ് പ്രവിശ്യകളിലേക്ക് എത്ര ബൈബിളുകൾ വിതരണം ചെയ്തു എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള വ്യാജ സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

അപ്പോഴെല്ലാം, താൻ ആരാണെന്നും അദ്ദേഹത്തിനും കുടുംബത്തിനും എത്ര പണമുണ്ടെന്നും അന്താരാഷ്ട്ര ബാങ്കുകളോട് തുടർച്ചയായി കള്ളം പറഞ്ഞതായി പ്രോസിക്യൂട്ടർമാർ പറയുന്നു. 2016-ൽ ഷെങ്ക് തന്റെ യു.എസ് പൗരത്വം പോലും ഉപേക്ഷിച്ചു-ഫെഡറൽ നിയമത്തിന് കീഴിലുള്ള സാമ്പത്തിക റിപ്പോർട്ടിംഗ് ആവശ്യകതകൾ ഒഴിവാക്കാനുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആഗ്രഹം കൊണ്ട് മാത്രമാണെന്ന് കുറ്റാരോപണം .
ഷെങ്കിന്റെ അറസ്റ്റിന് വാറണ്ടുകൾ പുറപ്പെടുവിച്ചിട്ടുണ്ട്, തിരച്ചിലിന്റെ അന്താരാഷ്ട്ര സ്വഭാവം കണക്കിലെടുത്ത് കൈമാറൽ ഉൾപ്പെട്ടേക്കാം.

നാല് വയർ തട്ടിപ്പ്, മൂന്ന് അന്താരാഷ്ട്ര കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ, 13 കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ, 10,000 ഡോളറിൽ കൂടുതലുള്ള ഇടപാടുകൾ ,വിദേശ റിപ്പോർട്ട് ഫയൽ ചെയ്യുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടതിന്റെ ഒരു കണക്ക് എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള കുറ്റാരോപണമാണ് ഷെങ്ക് അഭിമുഖീകരിക്കുന്നത്.
20 വർഷം വരെ തടവും പിഴയും ജപ്തികളും” അദ്ദേഹം നേരിടേണ്ടി വന്നേക്കാം.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *