ഹാസ്യനടൻ ജോണി ഹാർഡ്‌വിക്ക് (64) അന്തരിച്ചു – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ഓസ്റ്റിൻ (ടെക്സാസ് ):”കിംഗ് ഓഫ് ദ ഹിൽ” എന്ന ആനിമേറ്റഡ് കോമഡിയിലെ ഡെയ്ൽ ഗ്രിബിൾ എന്ന കഥാപാത്രത്തിലൂടെ പ്രശസ്തനായ ശബ്‌ദ നടനും ഹാസ്യനടനുമായ ജോണി ഹാർഡ്‌വിക്ക് അന്തരിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിന് 64 വയസ്സായിരുന്നു.

ടെക്സസിലെ ഓസ്റ്റിനിലാണ് ഹാർഡ്‌വിക്ക് ജനിച്ചത്, അവിടെ അദ്ദേഹം ഒരു പ്രാദേശിക സ്റ്റാൻഡ്-അപ്പ് കോമേഡിയനായി തന്റെ കരിയർ ആരംഭിച്ചു. സ്രഷ്‌ടാക്കളായ മൈക്ക് ജഡ്ജും ഗ്രെഗ് ഡാനിയേലും ചേർന്ന് “കിംഗ് ഓഫ് ദ ഹിൽ”-ൽ ചേരാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് അദ്ദേഹം “ദ ജോൺ സ്റ്റുവർട്ട് ഷോ”യിൽ ഒരു റോൾ ചെയ്യുമായിരുന്നു.

“കിംഗ് ഓഫ് ദി ഹിൽ’ കുടുംബത്തിലെ അവിശ്വസനീയമാംവിധം പ്രിയപ്പെട്ട അംഗമായിരുന്നു ജോണി ഹാർഡ്‌വിക്ക്, കഴിഞ്ഞ 25 വർഷമായി അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം പ്രവർത്തിക്കാൻ ഭാഗ്യം ലഭിച്ച എല്ലാവർക്കും അദ്ദേഹത്തിന്റെ അസാമാന്യമായ കഴിവും ഉജ്ജ്വലമായ നർമ്മവും സൗഹൃദവും നഷ്ടമാകും,” 20-ാം ടെലിവിഷൻ ആനിമേഷൻ വെറൈറ്റി പ്രകാരം ഹുലു ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“ആനിമേഷൻ മഹാരഥന്മാരിൽ ഒരാളുടെ വിയോഗത്തിൽ ഞങ്ങൾ വിലപിക്കുന്ന വേളയിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ സുഹൃത്തുക്കൾക്കും കുടുംബാംഗങ്ങൾക്കും ഞങ്ങളുടെ അഗാധമായ അനുശോചനം അറിയിക്കുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ശബ്ദം ഞങ്ങളുടെ ഏറ്റവും മികച്ച കഥാപാത്രങ്ങളിലൊന്നിന് ജീവൻ നൽകി, അവൻ ശരിക്കും മിസ് ചെയ്യും.മരണകാരണം വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല.

2000-ൽ ഷോ മികച്ച ആനിമേറ്റഡ് പ്രോഗ്രാമും മറ്റ് രണ്ട് എമ്മി നോമിനേഷനുകളും നേടിയപ്പോൾ ഹാർഡ്‌വിക്ക് ഒരു എമ്മി നേടി.
ഗ്രിബിൾ എന്ന നിലയിൽ ഹാർഡ്‌വിക്ക് പരമ്പരയിലെ 258 എപ്പിസോഡുകളിൽ 257-ലും പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *