മാതാപിതാക്കളെ കൊലപ്പെടുത്തിയ ആംസ്ട്രോംഗ് ജൂനിയറിനു ജീവപര്യന്തം തടവ് – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ഹ്യൂസ്റ്റൺ : ബെല്ലെയർ ഏരിയ ടൗൺഹോമിൽ ഉറങ്ങി കിടന്നിരുന്ന മാതാപിതാക്കളെ കൊലപ്പെടുത്തിയതിന് ആംസ്ട്രോംഗ് ജൂനിയർ ജീവപര്യന്തം തടവിനു ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ടു. 40 വർഷത്തിനു ശേഷം പരോളിന് സാധ്യതയുണ്ട്.ഏഴ് വർഷത്തിനുള്ളിൽ രണ്ട് മിസ് ട്രിയലുകൾക്കും ശേഷമാണ് കോടതി ഇയാളെ ശിക്ഷിച്ചത്

ആംസ്ട്രോംഗ് ജൂനിയറിന്റെ 11 ദിവസത്തെ സാക്ഷി മൊഴികൾക്കും വാദങ്ങൾക്കും ശേഷം ബുധനാഴ്ച ഹാരിസ് കൗണ്ടി ജൂറി കുറ്റക്കാരനാണെന്ന് വിധിച്ചു. 2019ലെയും 2022ലെയും വിധിയിൽ മുൻ രണ്ട് ജൂറികൾക്ക് സമവായത്തിലെത്താൻ കഴിയാതെ വന്നതോടെ കേസ് വർഷങ്ങളോളം നീണ്ടു.

2016 ജൂലൈ 29 ന് പുലർച്ചെ മാതാപിതാക്കളായ ഡോണും അന്റോണിയോ ആംസ്ട്രോംഗ് സീനിയറും വെടിയേറ്റ് മരിക്കുമ്പോൾ 23 കാരനായ ആംസ്ട്രോംഗ് ജൂനിയറിന് 16 വയസ്സായിരുന്നു. പിതാവിന്റെ .22 കാലിബർ പിസ്റ്റൾ ഉപയോഗിച്ച് അവരുടെ തലയിൽ വെടിവെക്കുകയായിരുന്നു . 40 വർഷത്തിനു ശേഷം പരോളിന് സാധ്യതയുണ്ട്.

മുമ്പ് കണ്ടെത്താത്ത ഡിഎൻഎ തെളിവുകൾ പ്രോസിക്യൂഷനുവേണ്ടി ഒരു വിദഗ്ധ സാക്ഷി കണ്ടെത്തിയതിനെത്തുടർന്ന് കേസിലെ മൂന്നാമത്തെ വധശിക്ഷാ വിചാരണ രണ്ട് മാസത്തോളം വൈകി. കൊലപാതകത്തിന് ശേഷം ചോദ്യം ചെയ്യുന്നതിനായി പോലീസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്നപ്പോൾ ആംസ്ട്രോംഗ് ജൂനിയറിന്റെ വസ്ത്രത്തിൽ ഘടിപ്പിച്ച ഒട്ടിച്ച നെയിം ടാഗിന് കീഴിൽ രക്തത്തിന്റെ തുള്ളികൾ കണ്ടെത്തി, തുടർന്നുള്ള പരിശോധനയിൽ ആംസ്ട്രോംഗ് സീനിയറിന്റെ ഡിഎൻഎയുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നതായി സ്ഥിരീകരിച്ചു.

ആംസ്ട്രോംഗ് ജൂനിയർ തന്റെ മാതാപിതാക്കളെ വെടിവെച്ച് കൊന്ന ദിവസം രാവിലെ 911 എന്ന നമ്പറിൽ വിളിച്ചു, അവരുടെ വീടിന്റെ രണ്ടാം നിലയിലെ മാതാപിതാക്കളുടെ കിടപ്പുമുറിയിൽ നിന്ന് വെടിയൊച്ചകൾ കേട്ടതിനെത്തുടർന്ന് താൻ മൂന്നാം നിലയിലെ കിടപ്പുമുറിയിലെ ക്ലോസറ്റിൽ ഒളിച്ചിരിക്കുകയാണെന്ന് പറഞ്ഞു, സ്ഥലത്തെത്തിയ പോലീസ് നിർബന്ധിത പ്രവേശനത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളോ വീടിന്റെ ഏതെങ്കിലും തുറന്ന പ്രവേശനമോ കണ്ടെത്തിയില്ല, വീടിനുള്ളിലുള്ളവർ ആരോ കൊലപാതകം നടത്തിയതായി വിശ്വസിക്കാൻ അവരെ പ്രേരിപ്പിച്ചു. ആംസ്ട്രോംഗ് ജൂനിയറിന്റെ ഇളയ സഹോദരിയും ഈ സമയം വീട്ടിലുണ്ടായിരുന്നു.

അവരുടെ മാതാപിതാക്കളെ വെടിവയ്ക്കാൻ ഉപയോഗിച്ച തോക്ക് ഒന്നാം നിലയിലെ അടുക്കള മേശപ്പുറത്ത് ഉപേക്ഷിച്ചു. തോക്കിൽ വിരലടയാളമോ ഡിഎൻഎയോ കണ്ടെത്തിയിട്ടില്ലെന്ന് കോടതി രേഖകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

അന്വേഷകർ രണ്ടാം നിലയിലെ സീലിംഗിൽ ഒരു ബുള്ളറ്റ് ദ്വാരം കണ്ടെത്തി, അത് ആംസ്ട്രോംഗ് ജൂനിയറിന്റെ കിടപ്പുമുറിയുടെ തറയിലെ ഒരു ദ്വാരത്തിന് സമാനമാണ്, അത് സോക്സുകളുടെ കൂമ്പാരം കൊണ്ട് മൂടിയിരുന്നു, കോടതി രേഖകൾ പ്രകാരം ആംസ്ട്രോംഗ് ജൂനിയറിന്റെ അലമാരയിൽ നിന്ന് .22 കാലിബർ ബുള്ളറ്റ് ദ്വാരങ്ങളുള്ള ഒരു തലയിണയും കംഫർട്ടറും കണ്ടെത്തി.

2019 ലെ ആദ്യ വിചാരണയ്‌ക്കുള്ള ജൂറിക്ക് 33 മണിക്കൂറിലധികം സാക്ഷിമൊഴികളും ഏകദേശം 18 മണിക്കൂറോളം ചർച്ചയും നടത്തിയ ശേഷം സമവായത്തിലെത്താൻ കഴിഞ്ഞില്ല, അതേസമയം 2022 ലെ രണ്ടാമത്തെ ജൂറി 38 മണിക്കൂറിലധികം സാക്ഷിമൊഴികൾ കേൾക്കുകയും 19 മണിക്കൂറിലധികം ചർച്ച ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. മൂന്നാമത്തെ വിചാരണയ്‌ക്കുള്ള ജൂറി 31 വ്യത്യസ്ത സാക്ഷികളിൽ നിന്ന് 40 മണിക്കൂറിലധികം മൊഴികൾ കേൾക്കുകയും രണ്ടാം ദിവസത്തെ വാദത്തിൽ വിധി പറയുകയുമായിരുന്നു

 

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *