ട്രംപിനെ പ്രസിഡൻ്റ് സ്ഥാനത്തേക്ക് അയോഗ്യനാക്കണമെന്നു കമല ഹാരിസ്

Spread the love

ഡിട്രോയിറ്റ് : ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിൻ്റെ പെരുമാറ്റം അദ്ദേഹത്തെ പ്രസിഡൻ്റ് സ്ഥാനത്തേക്ക് അയോഗ്യനാക്കണമെന്നു കമല ഹാരിസ്

. മുൻ പ്രസിഡൻ്റിൻ്റെ ചരിത്രപരമായ ക്രിമിനൽ ശിക്ഷാവിധിക്ക് ശേഷമുള്ള ഹാരിസിന്റെ ആദ്യ പ്രതികരണമാണിത് ഡെട്രോയിറ്റിൽ ശനിയാഴ്ച രാത്രി സ്റ്റേറ്റ് ഡെമോക്രാറ്റിക് പാർട്ടി ഒരുക്കിയ അത്താഴവിരുന്നിലായിരുന്നു ഹാരിസ് തന്റെ അഭിപ്രായം തുറന്നു പറഞ്ഞത്

ന്യൂയോർക്ക് വിചാരണയെക്കുറിച്ചുള്ള ട്രംപിൻ്റെ തെറ്റായ അവകാശവാദങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഹാരിസ് തൻ്റെ ഏറ്റവും നേരിട്ടുള്ള പരസ്യ വിമർശനം ഉന്നയിക്കുന്നത്.

കാലിഫോർണിയ അറ്റോർണി ജനറലെന്ന നിലയിൽ തൻ്റെ പ്രോസിക്യൂട്ടറിയൽ റെക്കോർഡും സേവനവും വളരെക്കാലമായി എടുത്തുകാണിച്ച ഹാരിസ്, ബിസിനസ്സ് റെക്കോർഡുകൾ വ്യാജമാക്കിയതിന് 34 എണ്ണത്തിൽ മുൻ പ്രസിഡൻ്റിനെ ശിക്ഷിക്കാൻ ജൂറി ഏകകണ്ഠമായ തീരുമാനമെടുത്തതെങ്ങനെയെന്ന് പരാമർശങ്ങളിൽ വിവരിക്കുന്നു. തന്നോട് മാന്യമായി പെരുമാറിയില്ലെന്ന അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ ആരോപണങ്ങളെ ശാസിച്ചുകൊണ്ട്, ജൂറിമാരെയും സാക്ഷികളെയും തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിൽ ട്രംപിൻ്റെ പ്രതിരോധത്തിന് പങ്കെടുക്കാൻ കഴിഞ്ഞുവെന്ന് അവർ കുറിക്കുന്നു.

ട്രംപിൻ്റെ ക്രിമിനൽ റെക്കോർഡിനെതിരായ ഡെമോക്രാറ്റുകളുടെ കേസ് പ്രോസിക്യൂട്ട് ചെയ്യാൻ ഏറ്റവും ഉയർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥയായി ഹാരിസിനെ നിയോഗിച്ചത്, അമേരിക്കക്കാർ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന മറ്റ് പ്രധാന വിഷയങ്ങൾ പോലെ തന്നെ അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ ശിക്ഷാവിധി ഉയർത്തിക്കാട്ടാൻ പാർട്ടി കൂടുതൽ തയ്യാറാണെന്നതിൻ്റെ സൂചനയാണ്.

“ലളിതമായി പറഞ്ഞാൽ, താൻ നിയമത്തിന് മുകളിലാണെന്ന് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് കരുതുന്നു,”. “ഇത് യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിൻ്റെ പ്രസിഡൻ്റാകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആർക്കും അയോഗ്യതയുള്ളതായിരിക്കണം.” ഹാരിസ് പറയുന്നു

ട്രംപിൻ്റെ കേസ് ബൈഡൻ ഭരണകൂടം നിയന്ത്രിക്കുന്നുവെന്ന “നുണകളെ” ഹാരിസ് അപലപിക്കുന്നതും തൻ്റെ രാഷ്ട്രീയ ശത്രുക്കളോട് പ്രതികാരം ചെയ്യാൻ രണ്ടാം തവണ ഉപയോഗിക്കുമെന്ന ട്രംപിൻ്റെ മുന്നറിയിപ്പുകളെക്കുറിച്ചുള്ള പരാമർശവും ഉദ്ധരണികളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *