ഡോ. പി എ മാത്യുവിന് പ്രോസ്‌റ്റേറ്റ്, ബ്രെസ്റ്റ് കാന്‍സര്‍ ചികിത്സയ്ക്കുള്ള യുഎസ് പേറ്റന്റ്

Picture

ഡാളസ്: പ്രോസ്‌റ്റേറ്റ് കാന്‍സറിന്റെയും സ്തനാര്‍ബുദത്തിന്റെയും പ്രതിരോധ ചികിത്സയിലേക്ക് നയിക്കുന്ന ഗവേഷണത്തിന് ഡോ. പി.എ. മാത്യുവിന് യുഎസ് സര്‍ക്കാരില്‍ നിന്ന് പേറ്റന്റ് ലഭിച്ചു.

പ്രോസ്‌റ്റേറ്റ്, സ്തനാര്‍ബുദ കോശങ്ങളെ കൊല്ലുന്ന എന്‍കെ സെല്ലുകള്‍ സജീവമാക്കുന്നതിനുള്ള നടപടികളും രീതികളും (Compositions and methods for activation of NK cells killing of prostate cancer and breast cancer cells) എന്നാണ് പേറ്റന്റിന് പേര് നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്.

ഡോ. മാത്യു ടെക്‌സസിലെ ഫോര്‍ട്ട് വര്‍ത്തിലെ നോര്‍ത്ത് ടെക്‌സസ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ഹെല്‍ത്ത് സയന്‍സ് സെന്ററിലെ ഇമ്മ്യൂണോളജി ആന്‍ഡ് കാന്‍സര്‍ ബയോളജി പ്രൊഫസറാണ്. കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് പതിറ്റാണ്ടുകളായി ഡോ.മാത്യു കാന്‍സറിന്റെ ഇമ്യൂണോതെറാപ്പിയെക്കുറിച്ച് ഗവേഷണം നടത്തുന്നു.

പ്രോസ്‌റ്റേറ്റ് കാന്‍സറിനെയും സ്തനാര്‍ബുദത്തെയും കൊല്ലാന്‍ നാച്ചുറല്‍ കില്ലര്‍ (NK) സെല്‍ എന്ന ഒരു തരം രോഗപ്രതിരോധ കോശത്തിന്റെ ഉപയോഗത്തിലാണ് നിലവിലെ പേറ്റന്റ് ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നത്.

കോടിക്കണക്കിന് ചെറിയ കോശങ്ങള്‍ ചേര്‍ന്നതാണ് മനുഷ്യശരീരം. ഈ സാധാരണ കോശങ്ങളുടെ നിയന്ത്രണം നഷ്ടപ്പെടുകയും അസാധാരണമാവുകയും ചെയ്യുമ്പോള്‍ കാന്‍സര്‍ സംഭവിക്കുന്നു. നമ്മുടെ രോഗപ്രതിരോധവ്യവസ്ഥ ഈ കാന്‍സര്‍ കോശങ്ങളെ തിരിച്ചറിയുകയും അവ വളരുകയും മറ്റ് അവയവങ്ങളിലേക്ക് വ്യാപിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിനുമുമ്പ് അവയെ കൊല്ലുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, കാന്‍സര്‍ കോശങ്ങള്‍ രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനത്തില്‍ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാന്‍ വ്യത്യസ്ത തന്ത്രങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

സ്വാഭാവിക കൊലയാളി കോശങ്ങളെ കൊല്ലുന്നത് തടയുന്ന തന്മാത്രാ സംവിധാനങ്ങളില്‍, ഡോ. മാത്യുവിന്റെ ഗവേഷണം ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചു. ആദ്യം, ഡോ. മാത്യുവിന്റെ ഗവേഷണ സംഘം എന്‍കെ സെല്ലുകളില്‍ റിസപ്റ്ററുകള്‍ കണ്ടെത്തി ക്ലോണ്‍ ചെയ്തു. മുമ്പ് കൊല്ലപ്പെട്ടിട്ടില്ലാത്ത കാന്‍സര്‍ കോശങ്ങളെ കൊല്ലാന്‍ എന്‍കെ സെല്ലുകള്‍ സജീവമാക്കുന്നതിന് എന്‍കെ സെല്ലുകള്‍ മോണോക്ലോണല്‍ ആന്റിബോഡികള്‍ സൃഷ്ടിച്ചു.

കഴിഞ്ഞ പത്ത് വര്‍ഷമായി ഡോ. മാത്യുവും സംഘവും പ്രോസ്‌റ്റേറ്റ് കാന്‍സറിലും സ്തനാര്‍ബുദത്തിലും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചു. പുരുഷന്മാരിലെ ഏറ്റവും സാധാരണമായ ക്യാന്‍സറാണ് പ്രോസ്‌റ്റേറ്റ് കാന്‍സര്‍, സ്ത്രീകളില്‍ ഏറ്റവും സാധാരണമായ അര്‍ബുദം സ്തനാര്‍ബുദമാണ്. ഡോ.മാത്യുവിന്റെ ഗവേഷണ സംഘം സൃഷ്ടിച്ച ഒരു പ്രത്യേക മോണോക്ലോണല്‍ ആന്റിബോഡി പ്രോസ്‌റ്റേറ്റ് കാന്‍സറിനെയും സ്തനാര്‍ബുദ കോശങ്ങളെയും കൊല്ലാന്‍ എന്‍കെ സെല്ലുകള്‍ക്ക് കഴിഞ്ഞതായി കണ്ടെത്തി

റാന്നി സെന്റ് തോമസ് കോളേജില്‍ നിന്ന് ഫിസിക്‌സില്‍ ബിരുദം നേടിയ ഡോ. മാത്യു പൂനെ സര്‍വകലാശാലയില്‍ നിന്ന് ബയോകെമിസ്ട്രിയില്‍ എംഎസ്‌സി, പിഎച്ച്ഡി ബിരുദങ്ങളും നേടി. ഡോ. മാത്യുവിന് അമേരിക്കന്‍ കാന്‍സര്‍ സൊസൈറ്റിയില്‍ നിന്ന് ഫെലോഷിപ്പ് ലഭിക്കുകയും ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ പോസ്റ്റ് ഡോക്ടറല്‍ പഠനങ്ങള്‍ നടത്തുകയും ചെയ്തു.

യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ഓഫ് നോര്‍ത്ത് ടെക്‌സസ് ഹെല്‍ത്ത് സയന്‍സ് സെന്ററിലേക്ക് പോകുന്നതിന് മുമ്പ് അദ്ദേഹം ഡാളസിലെ യുടി സൗത്ത് വെസ്‌റ്റേണ്‍ മെഡിക്കല്‍ സെന്ററില്‍ അസിസ്റ്റന്റ് പ്രൊഫസറായിരുന്നു.

റാന്നിയിലെ പരേതനായ പോരുനെല്ലൂര്‍ അബ്രഹാമിന്റെ ഇളയ മകനാണ് ഡോ. മാത്യു. ഭാര്യ സാലമ്മ കുര്യന്നൂര്‍ പരേതനായ മ്യാലില്‍ എബ്രഹാം സാറിന്റെ മകള്‍.

അമേരിക്കന്‍ അസോസിയേഷന്‍ ഓഫ് കാന്‍സര്‍ സൊസൈറ്റിയിലും അമേരിക്കന്‍ അസോസിയേഷന്‍ ഓഫ് ഇമ്മ്യൂണോളജിസ്റ്റുകളിലും അംഗമാണ് ഡോ. മാത്യു.

Leave Comment