2/2/22 ലെ ലോകാത്ഭുതം – ദുബായ് മ്യൂസിയം ഒഫ് ദി ഫ്യൂചര്‍ : മാത്യു ജോയിസ് , ലാസ് വേഗാസ്

ദുബായ് പുതുയുഗത്തിലെ അത്ഭുതങ്ങളുടെ കലവറയാണ്. കണ്ണഞ്ചിക്കുന്ന ഉദ്യാനങ്ങളും അംബരചുംബികളായ പുതുനിർമ്മിതികൾ കൊണ്ടും , പണ്ട് മരുഭൂമിയായി അറിയപ്പെട്ടിരുന്ന കൊച്ചുപട്ടണം, ഇന്ന് ലോകത്തെ ഏറ്റവും ശ്രദ്ധേയമായ മാസ്മരികതയുടെ സിറ്റിയായി മാറിക്കഴിഞ്ഞു.

ഇന്ന് 02/02/22 എന്നതിനോടൊപ്പം ലോകത്തിന് മറ്റൊരു സവിശേഷത പ്രദാനം ചെയ്തുകൊണ്ട് , ദുബായ് ചരിത്രം കുറിക്കുന്നു.

“മ്യൂസിയം ഓഫ് ദി ഫ്യൂചര് ” എന്ന ടോറസ് ആകൃതിയിലുള്ള ഘടനയിൽ, ഭൂമിയെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന, തദ്ദേശീയമായ മരങ്ങളും ചെടികളും നട്ടുപിടിപ്പിച്ച, ഒരു പച്ച കുന്നിൻ മുകളിൽ പ്രതിഷ്ഠിച്ചിരിക്കുന്ന മഹാത്ഭുതം ശാസ്ത്ര കൗതുകങ്ങളുടെയും ആധുനികനിർമ്മാണ വൈഭവത്തിന്റെയും മകുടോദാഹരണം എന്ന് പറയേണ്ടതില്ലല്ലോ.
photo credit : Gulfnews)

“ഭാവി അത് സങ്കൽപ്പിക്കാനും രൂപകൽപ്പന ചെയ്യാനും നടപ്പിലാക്കാനും കഴിയുന്നവരുടേതാണ്. ഇത് നിങ്ങൾ കാത്തിരിക്കുന്ന ഒന്നല്ല, മറിച്ച് സൃഷ്ടിച്ചിരിക്കയാണ് . ദുബായ് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ മക്തൂമിന്റെ ദുബായെക്കുറിച്ചുള്ള തന്റെ ദർശനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഈ വാക്കുകൾ “ഭാവിയിലെ മ്യൂസിയത്തിന്റെ” പിന്നിലെ തത്ത്വചിന്തയെ അടിവരയിടുന്നു. ഇന്ന്. ലോകത്തിന് പടിവാതിലുകൾ തുറന്നിരിക്കുന്ന “ഭൂമിയിലെ ഏറ്റവും മനോഹരമായ കെട്ടിടം” എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ദുബായുടെ ഏറ്റവും പുതിയ സമ്മാനം, മനുഷ്യരാശിക്ക് , പ്രത്യാശയുടെ സന്ദേശവുമായി മികച്ച ഭാവി രൂപപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള ഒരു കേന്ദ്രമായി വർത്തിക്കാൻ സഹായകമായേക്കും

ബഹിരാകാശ യാത്രയുടെയും ജീവിതത്തിന്റെയും ഭാവി ഉൾപ്പെടെ വിവിധ വിഷയങ്ങൾക്കായി സമർപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ഏഴ് നിലകൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്നതാണ് കെട്ടിടത്തിന്റെ ഉൾവശം; വിദ്യാഭ്യാസം, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനം, പരിസ്ഥിതി ശാസ്ത്രം; അതുപോലെ ആരോഗ്യം, ആരോഗ്യം, ആത്മീയത. ഭാവിയിലെ വെല്ലുവിളികൾ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യാനും പരിഹരിക്കാനും കഴിയുന്ന നാളത്തെ നേതാക്കളായ കുട്ടികൾക്കായി ഒരു നില സമർപ്പിക്കുന്നു. മനുഷ്യരാശിയുടെ ഭാവി, നഗരങ്ങൾ, സമൂഹങ്ങൾ, ഭൂമിയിലെ ജീവിതം, ബഹിരാകാശ പര്യവേക്ഷണം എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ചോദ്യങ്ങൾക്ക് ഉത്തരം നൽകാൻ വെർച്വൽ, ഓഗ്മെന്റഡ് റിയാലിറ്റി, ഡാറ്റ വിശകലനം, ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസ്, ഹ്യൂമൻ മെഷീൻ ഇന്ററാക്ഷൻ എന്നിവയിലെ ഏറ്റവും പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യകൾ മ്യൂസിയത്തിലെ അനുഭവിച്ചറിയേണ്ട വിഷയങ്ങൾ ആണ്‌.

ദുബായ് സന്ദർശിക്കുമ്പോൾ , ബുർജ് ഖലീഫാ എന്നതിനോടൊപ്പം, കണിശമായും ഭാവിയുടെ മ്യൂസിയം കാണാൻ ശ്രമിക്കണം

Leave Comment