ഡെമോക്രാറ്റിക്‌ ജനപ്രതിനിധി ട്രീസിയ കോതം റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടിയിലേക്ക്

Spread the love

നോർത്ത് കരോലിന : നോർത്ത് കരോലിനായിലെ ഷാർലട്ടിൽ നിന്നുള്ള ജനപ്രതിനിധി ട്രീസിയ കോതം (ഡി), ഡെമോക്രാറ്റിക്‌ പാർട്ടി ബന്ധം ഉപേക്ഷിച്ചു റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടിയിൽ ചേർന്നു. “ആധുനിക ഡെമോക്രാറ്റിക് പാർട്ടി എനിക്ക് തിരിച്ചറിയാനാകുന്നില്ല.” കഴിഞ്ഞ തെരെഞ്ഞെടുപ്പിൽ 20 പോയിന്റിന് വിജയിച്ച സ്റ്റേറ്റ് പ്രതിനിധിയും മുൻ അധ്യാപികയും അസിസ്റ്റന്റ് പ്രിൻസിപ്പലുമായ ട്രിസിയ കോതം, ഒരു വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.2016-ൽ സ്ഥാനമൊഴിയുന്നതിന് മുമ്പ് ഒരു ദശാബ്ദത്തോളം ഡെമോക്രാറ്റായി കോതം സ്റ്റേറ്റ് ഹൗസിൽ സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു. 2022-ൽ അവർ വീണ്ടും ഹൗസ് ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് 112-ലേക്കുള്ള പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വിജയിച്ചു.

“ഞാൻ ഇപ്പോൾ ഒരു ഡെമോക്രാറ്റല്ല, പക്ഷേ ഞാൻ ഒരു പൊതുസേവകയയി തുടരുന്നു, എന്നെയും എന്റെ തത്വങ്ങളെയും പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന പാർട്ടി ഇപ്പോൾ റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടിയാണ്, നോർത്ത് കരോലിനയ്ക്ക് ഏറ്റവും മികച്ചത് റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടിയാണ്, ”ചുവന്ന വസ്ത്രം ധരിച്ച്, റിപ്പബ്ലിക്കൻ സഹപ്രവർത്തകരാൽ വളയപെട്ട കോതം സംസ്ഥാന ജി ഒ പി ആസ്ഥാനത്തിന് പുറത്ത് കാത്തു നിന്നിരുന്ന മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട്
പറഞ്ഞു

ഇമിഗ്രേഷൻ, ഗർഭച്ഛിദ്രം, വോട്ടിംഗ് എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള വരാനിരിക്കുന്ന നിയമനിർമ്മാണങ്ങളെയെല്ലാം ഇപ്പോൾ ഹൗസ് റിപ്പബ്ലിക്കൻ കോക്കസിലേക്കുള്ള കോതാമിന്റെ പ്രവേശനം നേരിട്ട് ഗുണം ചെയും.
റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടിയിലേക്ക് ട്രിസിയ കോത്തമിനെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നതിൽ ഞങ്ങൾ അഭിമാനിക്കുന്നു,” നോർത്ത് കരോലിന റിപ്പബ്ലിക്കൻ ചെയർ‌വുമൺ മക്ഡാനിയൽ പറഞ്ഞു.

കോതാമിന്റെ കൂറുമാറ്റം അവർക്ക് സ്റ്റേറ്റ് ഹൗസിൽ 72 സീറ്റുകൾ നൽകുന്നു. ഡെമോക്രാറ്റിക് ഗവർണർ റോയ് കൂപ്പറിന്റെ ഏത് വീറ്റോയും മറികടക്കാൻ ഇരു സഭകളിലും മതിയായ വോട്ടുകൾ.ലഭിച്ചു
ഗവർണറുടെ അവസാന രണ്ട് വർഷത്തെ ഭരണകാലത്ത് യാഥാസ്ഥിതിക സംരംഭങ്ങളെ തടയാനുള്ള അവരുടെ ശ്രമങ്ങളിൽ ഡെമോക്രാറ്റിക് ഗവർണർ റോയ് കൂപ്പറിനും സഖ്യകക്ഷികൾക്കും കൂറുമാറ്റം വലിയ രാഷ്ട്രീയ തിരിച്ചടിയായി

ഫെഡറൽ ഇമിഗ്രേഷൻ ഏജന്റുമാരുമായി സഹകരിക്കാൻ ഷെരീഫുകളെ നിർബന്ധിക്കുന്ന ബില്ലുകൾ നിയമമാക്കുന്നത് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർക്ക് എളുപ്പമാക്കുകയും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ദിവസത്തിന് ശേഷം ലഭിക്കുന്ന ബാലറ്റുകൾ എണ്ണുന്നത് തടയുകയും ചെയ്യും.

ഗവർണർ റോയ് കൂപ്പർ കോതമിന്റെ തീരുമാനത്തിൽ നിരാശ പ്രകടിപ്പിച്ചു.സ്ത്രീകളുടെ പ്രത്യുത്പാദന സ്വാതന്ത്ര്യം, തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നിയമങ്ങൾ, എൽജിബിടിക്യു അവകാശങ്ങൾ, ശക്തമായ പൊതുവിദ്യാലയങ്ങൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള കോതാമിന്റെ വോട്ടുകൾ നമ്മൾ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന സംസ്ഥാനത്തിന്റെ ദിശ നിർണ്ണയിക്കും. ദീർഘകാലമായി നിലനിന്നിരുന്ന ഈ തത്ത്വങ്ങൾ കോതം ഉപേക്ഷിക്കുമെന്ന് വിശ്വസിക്കാൻ പ്രയാസമാണ്, ,” കൂപ്പർ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

Author