ലുലു ഹൈപ്പർമാർക്കറ്റ് സൗദിയിലെ 24-ാമത് സ്റ്റോര്‍ റിയാദിലെ അല്‍ മലാസില്‍ ഉത്ഘാടനം ചെയ്തു – ജയന്‍ കൊടുങ്ങല്ലൂര്‍

Spread the love

റിയാദ്, ലുലു ഗ്രൂപ്പിന്റെ ആഗോള വിപുലീകരണ സംരംഭങ്ങളുടെ ഭാഗമായി, സൗദിയിലെ ലുലുവിന്‍റെ 24-ാമത് ഹൈപ്പർമാർക്കറ്റ് റിയാദ് അല്‍ മലാസില്‍ തുറന്ന് പ്രവര്‍ത്തനം ആരംഭിച്ചു മജീദ് എം അൽഗാനിമിന്റെ സാന്നിധ്യത്തിൽ സൗദി അറേബ്യയിലെ നിക്ഷേപ മന്ത്രാലയം (മിസ) ഡെപ്യൂട്ടി അദ്‌നാൻ എം. അൽ-ഷർഖി ഔദ്യോഗികമായി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. സൗദി അറേബ്യയിലെ ഇന്ത്യൻ അംബാസഡർ ഔസാഫ് സയീദ്, ലുലു ഗ്രൂപ്പ് ചെയർമാൻ യൂസഫ് അലി എം.എ.എന്നിവര്‍ സന്നിഹിതരായിരുന്നു.

“വിഷൻ 2030നായി സൗദി അറേബ്യ അതിന്റെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ വളരാനും വൈവിധ്യവത്കരിക്കാനും ഒരുങ്ങുമ്പോൾ, രാജ്യത്തുടനീളം ബിസിനസ്, വ്യാപാര സമന്വയം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനായി ഞങ്ങളുടെ വിപുലീകരണ പദ്ധതികളും ബിസിനസ്സ് നിക്ഷേപങ്ങളും ഞങ്ങളും തുടരുകയാണ് നിയോം പദ്ധതിയില്‍ അടക്കം നൂതന നിക്ഷേപം ഇറക്കി രാജ്യത്തിന്‍റെ വളര്‍ച്ചയുടെ ഭാഗമാകാനും. സൗദിയിലെ ദീർഘകാല പരിഷ്കാരങ്ങൾക്കും ദീർഘവീക്ഷണമുള്ള നേതൃത്വത്തിന് കൂടുതല്‍ നന്ദി പറയുന്നതായും ലുലു ഗ്രൂപ്പ് ചെയർമാൻ യൂസഫ് അലി എം.എ.പറഞ്ഞു, ഏറ്റവും നല്ല ഗുണ മേന്മയുള്ള ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ ജനങ്ങളിലേക്ക് എത്തിക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ക്ക് Picture2

സാധിച്ചിട്ടുണ്ട്, അതുകൊണ്ട് തന്നെ സൗദിയില്‍ മികച്ച പ്രവര്‍ത്തനം നടത്താന്‍ കഴിഞ്ഞിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു മാധ്യമങ്ങളോട് സംസാരിക്കവേ ഗൾഫ് രാജ്യങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ പുതിയ ഹൈപ്പർ മാർക്കറ്റുകൾ ആരംഭിക്കുന്നതോടു കു‌ടി കൂടുതൽ മലയാളികൾക്ക് ജോലി നൽകാൻ സാധിക്കുമെന്നും, 2022ല്‍ എട്ടോളം പുതിയ പ്രൊജക്റ്റുകള്‍സൗദിയില്‍ വരുമെന്നും, കേരളത്തിന് അഭിമാനമായി തലസ്ഥാന നഗരിയില്‍ ഡിസംബര്‍ 16 ന് ലുലുവിന്‍റെ ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ സ്റ്റോര്‍ ഉത്ഘാടനമാണെന്നും മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകരുടെ ചോദ്യത്തിനുത്തരമായി എം.എ യൂസഫലി പറഞ്ഞു

റിയാദിലെ അലി ഇബ്ൻ അബി താലിബ് ബ്രാഞ്ച് റോഡിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഹൈപ്പർമാർക്കറ്റിന് മൊത്തം 150,000 ചതുരശ്ര അടി വിസ്തീർണ്ണമുണ്ട്. ഭക്ഷണം, ഫാഷൻ, ലൈഫ്‌സ്‌റ്റൈൽ. ആരോഗ്യ സൗന്ദര്യ വസ്തുക്കളുടെ ശേഖരം, വീട്ടാവശ്യസാധനങ്ങള്‍, ഗാഡ്‌ജെറ്റുകൾ പലചരക്ക് അവശ്യവസ്തുക്കൾ മുതൽ ആഗോളതലത്തിൽ ലഭിക്കുന്ന വൈവിധ്യമാർന്ന ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ ശേഖരം തന്നെ പുതിയ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. 22 രാജ്യങ്ങളിൽ ഉടനീളമുള്ള ഗ്രൂപ്പിന്റെ സ്വന്തം ഫുഡ് സോഴ്‌സിംഗും നിർമ്മാണ സൗകര്യങ്ങളും ലുലുവിന്‍റെ പ്രത്യേകതയാണ്, .

Picture3

പകർച്ചവ്യാധികൾക്കിടയിലും, ലുലു വളരെ നിർണായക പങ്ക് വഹിക്കുകയും ഭക്ഷണ, ഭക്ഷ്യേതര ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ തടസ്സമില്ലാത്ത വിതരണം ഉറപ്പാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, അതേസമയം ഉപഭോക്താക്കളുടെയും ജീവനക്കാരുടെയും ശുചിത്വം, ആരോഗ്യം, സുരക്ഷ എന്നിവയുടെ ഉയർന്ന നിലവാരം പുലർത്തുന്ന കാര്യത്തിലും. വ്യവസായ പ്രോട്ടോക്കോളുകൾ അനുസരിച്ച് മെച്ചപ്പെടുത്തിയ സാനിറ്റൈസേഷൻ പ്രോഗ്രാമുകളും സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കൽ മാനദണ്ഡങ്ങളും പാലിച്ച് മികച്ച പ്രവര്‍ത്തനം നടത്താന്‍ലുലുവിന് സാധിച്ചു.

ലുലു സൗദി ഡയറക്ടർ ഷെഹിം മുഹമ്മദ്, ഹാതിം കോൺട്രാക്ടർ, ലുലു റിയാദ് റീജിയണൽ ഡയറക്ടർ, മറ്റ് മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥർ എന്നിവരും ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്തു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *